หายใจครืดคราด

สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ พอดีลูกชายอายุ2เดือนกว่าเลยไปตามนัดฉีดวัคซีน เลยได้ปรึกษาหมอที่อนามัยเรื่องน้องหายใจครืดคราด เค้าก็ฟังเสียงปอดบอกว่าปอดน้องไม่ดีให้ยกเลิกการฉีดวัคซีนแล้วไปรพ.ดู พอไปเค้าก็บอกให้ไปพ่นยาแล้วให้ยาแก้เสมหะมากิน มันก็เหมือนเดิม หรือเป็นเพราะน้องอายุยังน้อยปอดเลยทำงานไม่เต็มที่หรือเปล่าคะ บ้านไหนเคยมีลูกเป็นแบบนี้บ้างคะ พอดีกังวลสุดๆเลยอะค่ะเพราะหมอไม่ได้ว่ายังไงอะค่ะพ่นยาเสร็จเค้ากลับไปฟังเสียงตรงปอดก็ยังมีเสมหะอยู่แล้วก็ไม่ได้ว่าไรเลยอะค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ