2 ตอบกลับ

บ้านนี้คุณหมอบอกว่าลูกตัวเล็กเหมือนกันค่ะใกล้คลอดด้วยคุณหมอบอกว่าคลอดมาลูกจะตัวเล็กให้แม่บำรุงหน่อยตอนนั้นหมอบอกว่าให้น้ำหนักลูกขึ้นอิกสัก 600กรัมก็ยังดีก่อนคลอดตอนนั้นลูกหนักแค่ 2100กรัมเองตัวแม่เองก็กังวัลกลัวลูกคลอดมาจะตัวเล็กก็เลยหาซื้อกล้วยน้ำว้ามากิน กินวันนึง 2-3ผลเลย😆😆เพราะอีกเดือนนึงก็จะครบกำหนดคลอดสรุปพอถึงวันคลอดน้ำหนักลูกขึ้นถึง 3000กรัมเลย(คุณแม่ลองกินดูนะคะไม่รู้จะเหมือนกันไหม)ขึ้นจนตกใจเลย😆😆

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

กินอาหารจำพวกโปรตีนค่ะเช่นเนื้อสัตว์ไข่