6 ตอบกลับ

เพื่อความสะบายใจเราควรไปคลีนิคสูติเพื่อซาวเองคะจะได้ดูพัฒนาการ,ความสมบูณ,น้ำหนัก,ความยาวและโครงสร้างอื่นๆว่าปดติสมบูรณ์รึเปล่า,เราฝาร.พรัฐเหมือนกันคะ,ไม่รอร.พซาวคะไปซาวคลีนิคตั้งแต่11วีคเองเสียเงินเองสบายใจเราคะแม่ๆจนตอนนี้23วีคร.พยังไม่เคยซาวให้เลยแผนซาวที่แนบในสมุดก็คือแผนที่เราซาวเอง,แผ่นชาวตอน21วีคคือแผนซาวจากการเจาะน้ำคล่ำที่ร.พในตัวจังหวัดซาวให้...ร.พที่ฝากท้องยังไม่เคยซาวให้สักครั้ง😆😅🤣🙄🙄🙄🙄

บ้านนี้ก่อนท้องแม่อ้วนอยู่แล้วด้วยค่ะ คิดว่าตะวเองน่าจะหน้าท้องหนาด้วย ตอน 16 วีค หนือสึกตุบๆจี๊ดไม่รู้เรียกน้องตอดมั๊ย เริ่มชัดตอน 21 วีคค่ะ ดีดเก่งมาก ยิ่งเวลากินข้าวอิ่มกับตอนแม่นอนนี่คึกสุดๆ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

VIP Member

บ้านนี้20w3d ดิ้นดีดมากค่ะ ทั้งกลางวันกลางคืน บางทีดิ้นจนปวดฉี่ เริ่มรุ้สึกตั้งแต่15wแต่อาจจะขึ้นอยู่กับหน้าท้องด้วยนะคะ แม่อาจจะท้องหนาเลยรุ้สึกช้า

ปกติค่ะเเม่เรา21วีคเเล้ว ไม่รู้สึกว่าตอดเเต่ซาวด์หมอบอกน้องดิ้น หัวใจก็ปกติค่ะ หมอบอกอาจรู้สึกอีกทีตอนดิ้นเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ กังวลเลย

หน้าท้องหนาก็มีส่วนค่ะรอสังเกตอีกสักหน่อยก่อนแม่ ส่วนตัวเราหน้าท้องไม่หนารู้สึกตอน15+5ค่ะ

ขอบคุนค่ะ ไปรพ. มาทำให้กังวลนิดหน่อยรพ.รัฐไม่ซาว กลัวไปหมด

19วิคเริ่มรู้สึกแล้วค่ะ แต่ไม่ค่อยแรงเหมือน21-22วิค