5 ตอบกลับ

สำหรับเรา เราไปหาหมอคะ ยอมไปเสียเงินซาวด์ เพื่อความสบายใจ ตอนนี้ เรา 34W ตอน 33W น้องดิ้นแต่เบามาก ไม่แรงเหมือนเคย เรากังวลมาก เลยไปหาหมอ ซาวด์ดูว่าเขายังโอเครมั้ย. รกพันคอมั้ย. รกเสื่อมมั้ย มันสบายใจมากกว่า ไม่อยากคิดเอาเองว่า เขายังดิ้นยุแต่พื้นที่น้อยเลยไม่ค่อยดิ้น หลังจากกลับจากหาหมอ ดิ้นแรงมาก จนถึงทุกวันนี้ แรงจนจะร้องไห้ ปวดไปหมด

VIP Member

น้องตัวโตขึ้นค่ะแม่ พื้นที่น้อยในการดิ้นแล้ว โก่งตัวก็ถือว่าโอเคค่ะ ของเรานี่สะอึกบ่อยมากค่ะ เบาใจไปได้เยอะค่ะ ตอนนี้ 34 Weeks ค่ะ

อาการเดียวกัน เปนเหมือนกันค่ะ ปัยหาหมอเพื่อความสบายจัย มาค่ะ หมอกะตุ้น2รอบค่ะ กลัวน้องเปนอารัยค่ะ สรุปน้องปกติค่ะ ..

VIP Member

โก่งตัวก็นับค่ะ เด็กดิ้นน้อยลงเพราะตัวใหญ่ใกล้คลอดค่ะ แต่วันนึงต้องเกิน10ครั้งนะคะ ถ้าไม่ถึงไปพบหมอเลยค่ะ

ค่อยโล่งใจหน่อยค่ะ ไม่ค่อยดิ้นแต่โก่งตัวบ่อยมากๆค่ะเกิน10ครั้งค่ะ ขอบคุณค่ะ❤

เหมือนกันเลยค่ะ ของเราตอนนี้ 29+1 ดิ้นน้อยมาก พยายามกระตุ้นเขาตลอด ก็มีโก่งตัวกลับมา