24 ตอบกลับ

ของเรานั่งแอร์เอเชีย ถ้าอายุครรภ์ประมาณ 25 สัปดาห์ขึ้นไปต้องมีใบรับรองแพทย์ได้แล้วค่ะ

เราขึ้นไลอ้อนแอร์26wไม่ต้องมีใบรับรองแพทย์ แล้วแต่สายการบินด้วยค่ะ ลองโทรสอบถามดู

28week ขึ้นไปต้องมีใบรับรองแพทย์ เาพึ่งกลับมาจากไปเที่ยวสิงคโปร์30weekไม่มีปัญหาใคค่ะ

28w ต้องมีใบรับรองแพทย์ค่ะ แต่ถ้าห้ามขึ้นเลย บางสายการบิน 35w บางสายการบิน 36w

VIP Member

ขึ้นอยู่กับสายการบินด้วยคะ บางสายก็ขอใบรับรองแพทย์ บางสายก็ไม่ใช้คะ

แล้วแต่สายการบินค่ะ แต่ส่วนใหญ่ถ้าเค้าเห็นท้องเค้าจะถามค่ะ

โทรถาม สายการบิน นะคะ แต่ละที่ไม่เหมือนกัน เรื่องอายุครรภ์

ไม่ต้องมีค่ะ เราท้องหกเดือนกว่าไปเที่ยวพม่าชิวๆเลยค่ะ

VIP Member

กฎแล้วแต่สายการบินค่ะ ลองโทรสอบถามดูก่อนดีกว่า

แล้วแต่สายการบินจ๊ะ โทรสอบถามสายที่จะขึ้นนะจ๊ะ