1 ตอบกลับ

ของเราจดก่อนจะมีลูกด้วยค่ะ เพราะทั้งถ้าสามีนอกใจฟ้องหย่าได้ ส่วนเรื่องลูกเนี่ยไม่ต้องมาวุ่นวายเรื่องจดรับรองบุตรด้วย เพราะเราเคยมีเหตุการณ์นึงเกิดค่ะคือพ่อแม่เราไม่ได้จดทะเบียนสมรสแล้วพ่อเราก็ไม่ได้จดรับรองบุตรให้เรา

พอวันนึงเราโตมาไปเซ็นรับมรดก เราเสียภาษีค่าโอนเท่ากับการซื้อขายปกติเลยค่ะ เพราะพ่อเราไม่ได้เซ็นรับรองบุตร=เราเป็นคนอื่นเลยค่ะ พอเราแต่งงานเราเลยชวนแฟนไปจดทะเบียนสมรสเลยคลอดลูกมาก็เดินเรื่องง่ายด้วยค่ะ