16 ตอบกลับ

เรานอน2คืน (ยังไม่ได้คลอดนะคะพอดีมีเลือดออก)รพ.รัฐ ค่าใช้จ่ายรวม2คืน 7,600กว่า เราจ่ายส่วนต่าง 1,200นิดๆ มีค่าตรวจโควิด1,000฿ ในส่วนต่างนี้ ใช้สิทธิ์ 30 บาทค่ะ

บ้านนี้ยังไม่คลอดนะคะ ตั้งแต่ฝากมาเสียเงินต่อครั้งไม่เกิน100฿ค่ะ บางครั้งก็ไม่ได้จ่ายเงิน มีตรวจคัดกรองดาวน์ซินโดรม2,500฿(แล้วแต่เราจะตรวจค่ะ) รพ.นี้ซาวด์ให้เราบ่อยมาก ค่าห้องพิเศษราคาแล้วแต่รพ. คิดว่าเบิกไม่ได้นะคะ เพราะตอนที่ไปนอน รพ.เรานอนห้องคลอด2วันรอดูอาการแล้วไปห้องรวม1วัน ก็3วัน2คืน ถ้าห้องพิเศษคนเฝ้าต้องตรวจโควิค 2,000กว่าบาท ญาติเยี่ยมไม่ได้ค่ะ

VIP Member

ถ้าคลอดที่ รพ.พญาไท3 แล้วตรวจที่รพ. ก็จะอยู่ที่ราคา 3,000 บาท ต่อคนค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่า รวมค่าบริการอื่นๆ หรือยังนะคะ ลืมถามค่ะ

ต้องตรวจก่อนค่ะถ้าโรงพยาบาลรัฐเราไม่แน่ใจว่าตรวจฟรีหรือเปล่า แต่เพื่อนเราตรวจเสีย 3,000 บาทค่ะ

ผ่าคลอดโรงพยาบาลรัฐ เหมือนกันค่ะ ใช้สิทธิประกันสังคม ตรวจฟรี ค่ะ คลอดลูกได้จะ2เดือนแล้วค่ะ

ดิมที่รพ.กำหนดให้ตรวจค่ะ แต่ตอนนี้ทางจังหวัดสถานการณ์ดีขึ้นเลยไม่ให้ตรวจค่ะ

ถ้าคลอดเองต้องตรวจด้วยรึป่าวคะไม่ได้ผ่าคลอดกำหนดคลอดวันที่28นี้แล้วค่ะ

เราคลอดธรรมชาติ+ทำหมันสามารถอยู่ห้องพิเศษได้ไหมค่ะ ใช้ประกันสังคม

อีก2อาทิตย์จะคลอดที่โรงพยาบาลบังคับต้องตรวจค่ะเสียค่าใช้จ่าย2500

ตรวจโควิดก่อนคลอดโรงบาลรัฐ2500ค่ะเอกชน3700แต่โรงบาลรัฐบางที่ตรว5000ค่ะ

แต่โรงบาลรัฐบ้างที่ก็ไม่ได้เสียนะคะ

คลอดโรงพยาบาลรัฐ ไม่เสียค่าตรวจโควิดค่ะ ตรวจฟรี