2 ตอบกลับ

TapFluencer

ถ้าแม่ทำงานนอกบ้านควรซื้อแบบปั๊มคู่แค่อันเดียวก็พอค่ะ แต่ถ้าแม่เลี้ยงลูกเองเน้นลูกเข้าเต้า แม่ก็ซื้อแบบปั๊มเดี่ยวก็ได้ บ้านนี้เลี้ยงลูกเองเน้นลูกเข้าเต้าเราก็จะซื้อแบบปั๊มคันโยกมา เพราะอยากให้มีสต๊อกนิดหน่อยเผื่อว่าแม่ไม่สบายหรือมีธุระน้องก็จะได้มีนมแม่กินค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่ น่าจะได้ซื้อแบบปั๊มคู่แน่ๆเลย

Super Mum

ถ้า1อันมีข้างเดียวก็ควรซื้อเพิ่มค่ะ แต่ถ้าน้องดูดเต้าด้วย ก็ไม่ต้องซื้อเพิ่มก็ได้ค่ะ แล้วแต่สะดวกนะคะ แต่ถ้า1อันมี2ข้างซื้อแค่อันเดียวค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่ น่าจะได้ซื้อแบบปั๊มคู่แน่ๆเลย