ท้องปั้นแข็งบ่อย

สอบถามแม่ๆค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอด3 ก.ย นี้ เมื่อวานหมอนัดตามปกติ ติดเครื่องนับลูกดิ้น มีอาการท้องปั้นแข็งบ่อย 30นาที ปั้นแข็ง4-5 ครั้ง ครั้งล่ะ40วิถึง1นาทีแร้วหมอให้กลับบ้านมาสัง้กตุอาการ หมอบอกว่าถ้า1ชม ปั้นแข็งเกิน3-4ครั้ง ครั้งละเกิน10วิ ให้กลับไป รพ ตั้งแต่กลับมาจาก รพ เมื่อวาน ก็มีอาการท้องปั้นแข็งบ่อยเป็นระยะ แต่ไม่เจ็บท้อง บางครั้งก็เหมือนจะเจ็บแต่ก็ไม่เจ็บ ควรกลับไปหาหมอดีมั้ยค่ะ ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ