28 ตอบกลับ

เราเคยเป็นกรณีนี้ค่ะ ท้องแรกเลย หมอบอกว่าที่โรงบาลไม่มีหมอเด็กทางด้านนี้ มี2ตัวเลือกคือ1นำเด็กออก2ส่งตัวไปรักษากรุงเทพ ตั้งแต่เราตั้งครรภ์ไปเริ่มฝากครรภ์ใหม่ที่นู้นเลยพอคลอดเสร็จหมอจะนำลูกเราส่งต่อไปอีกโรงพยาบาลที่สามารถทำการรักษาลูกเราได้ ทุกขบวนการต้องทำให้ไวที่สุดเพื่อจะให้น้องรอดด้วยค่ะ ต้องตั้งชื่อรอ พอคลอดต้องไปแจ้งเกิดเข้าทะเบียนบ้านกลางของโรงพยาบาลเลย เพราะน้องจะได้มีสิทธิการรักษา30บาท ทุกวันนี้ลูกเราปกติดีทุกอย่างค่ะ เราต้องกล้าเสี่ยงไม่รู้ว่าน้องจะออกมายังงัยก้อตาม แต่การตัดสินใจในคร้้งนั้นเราถือว่าเราตัดสินใจถูกจริงๆค่ะตอนนี้น้องจะ8ขวบแล้วค่ะ ตอนซาว์ดเห็นแรกๆๆ ก้อแอบตกใจเหมือนกันค่ะทำอะไรไม่ถูกได้แต่ร้องให้เพราะกลัวเสียเค้าไป

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

กรณีแบบนี้คุณหมอต้องประเมินอีกทีค่ะ ว่ามีอวัยวะออกมาด้วยมากน้อยแค่ไหน มีความผิดปกติอื่นๆร่วมด้วยรึเปล่าค่ะ กรณีที่มีแนวโน้มในการรักษาที่ดี คุณแม่สามารถตั้งครรภ์ต่อได้ค่ะ แต่เมื่อคลอดแล้วต้องอยู่ภายใต้การดูแลอย่างใกล้ชิดที่รพ. ผ่าตัดเอาอวัยวะน้องที่ออกเข้ากลับสู่ช่องท้องต่อไปค่ะ ✌🏻✌🏻 เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

เคยค่ะของเราซาวว์เห็นตอน8เดือนเป็นพนังไม่หุ้มหน้าท้องคล้ายๆแบบนี้ละค่ะซึ่งอีกนิดเดียวจะได้เจอหน้ากันอยู่เเล้วคุณหมอก็ให้ยุติการตั้งครรภ์ค่ะแต่ละเคสคงไม่เหมือนกันหลอกค่ะบ้างทีที่โรงพยาบาลอาจรักษาได้ค่ะสู้ๆนะค่ะ✌️✌️

ขอบคุณนะคะ

คนแถวบ้านมีแต่ลำไส้พันกันค่ะ กว่าจะ6เดือนผ่า3รอบโรงบาลเอกชล ตอนนี้น้องหายปกติแล้วค้ะ สู้ๆนะคะคุณแม่ หมอเดี๋ยวนี้เขาเก่งกันมากค่ะ✌️✌️

ขอบคุณนะคะ ท้องแรกด้วยไม่อยากให้น้องต้องทรมานตั้งแต่ยังไม่เริ่มตาดูโลกค่ะ

ของพี่สาวก้แบบนี้ค่ะ.แต่ไม่ได้ยุติการตั้งครรภ์.คลอดแล้วค่ะตอนนี้ก้ผ่าตัดเอาใส้เข้าข้างในผ่านไปด้วยดี.

แข็งแรงดีค่ะ.พี่สาวไปหาทุกวันค่ะ.ตอนนี้น้องยังยุ่โรงพยาบาลค่ะพึ่งผ่าตัดไปเมื่อ2วันที่ผ่านมาค่ะ

เราเคยเห็นเคสแบบนี้ค่ะ ถ้ามีหมอเด็กเค้าจะทำการรักษาให้ค่ะ สู้ๆค่ะแม่ อย่าเครียดนะคะ

ขอบคุณนะคะ แอบกังวลและเครียดมากเลยค่ะ

สู้ๆค่ะแม่ ซาวไม่ผิดใช้ไหมค่ะ ขอให้ซาวผิดนะ สงสารน้อง จังเลย ค่ะ สู้ๆนะค่ะแม่ ✌✌

ขอบคุณนะคะ หนูก็ภาวนาขอให้น้องไม่เป็นไร วันที่30นี่ไปตรวจละเอียดอีกทีค่ะ

แม่ลองไปตรวจโรงบาลใหญ่ให้ละเอียดดีกว่านะคะ สู้ๆค่ะ เดี๋ยวนี้หมอเก่งๆเยอะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ฟังหมอบอกครั้งแรกกังวลมากเลยค่ะ

ไม่ค่ะแต่ตอนคลอดต้องผ่าออกค่ะ คนแถวบ้านก็มีคนหนึ่งแบบนี้เลย

เห็นในกระทู้พันทิปเขาต้องยุติการตั้งครรภ์หนูก็เลยแอบกลัวค่ะ เพราะท้องแรกด้วย

VIP Member

สู้ๆนะค่ะ ปรึกษาวิธีแก้ไขกับทางคุณหมอให้ละเอียดอีกทีค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ กลัวหมอจะให้ยุติการตั้งครรภ์เพราะหนูอายุแค่18