เรื่องให้นมลูก

สอบถามแม่ๆค่ะ ตอนนี้น้องอายุ 10 วัน ให้กินนมครั้งละ 2ออนซ์ทุก3ชั่วโมง น้อยไปไหมคะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขอบคุณที่สอบถามค่ะ การให้นมลูกเป็นเรื่องสำคัญที่ต้องให้ความสำคัญและคำนึงถึงความสบายของทั้งแม่และลูกค่ะ ตามที่คุณบอกว่าลูกอายุ 10 วัน และกินนมครั้งละ 2 ออนซ์ทุก 3 ชั่วโมง นั้นมีทางเลือกที่ดีเพียงพอสำหรับลูกแรกเกิดค่ะ และไม่น้อยไปค่ะ แต่ถ้าลูกมีน้ำหนักต่ำหรือสภาพสุขภาพที่ไม่ดี คุณอาจต้องปรึกษาแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญด้านการให้นมเพิ่มเติมค่ะ แนะนำให้คุณดูแลสุขภาพของตัวเองด้วยค่ะ รับประทานอาหารที่เพียงพอและมีสารอาหารครบถ้วน เพื่อให้นมมารดามีปริมาณและคุณภาพที่ดีต่อลูกค่ะ ส่วนใหญ่แม่จะมีน้ำมันนมเพียงพอ แต่ควรดื่มน้ำมากเพื่อไม่ให้กลางเป็นขาวไปค่ะ หากคุณมีคำถามเพิ่มเติม หรือต้องการคำแนะนำเพิ่มเติม กรุณาอย่าลังเลที่จะถามค่ะ ขอให้คุณแม่และลูกมีสุขภาพที่ดีค่ะ ขอบคุณค่ะ และรักษาสุขภาพด้วยค่ะ https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม

ปกติค่ะแม่ เด็กพึ่งคลอดกระเพาะเด็กยังเท่าลูกมะยม

VIP Member

ไม่น้อยค่ะ ปกติค่ะแล้วค่ะ

ปกติค่ะ ไม่น้อยนะ

ปกติจ้า

ปกติค่ะ

Super Mum

ปกติค่ะ