30 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็นอนหงายค่ะ ใช้หัวหนุนหมอนสูงเอา ตอนนอนตะเเคงซ้าย-ขวา รุ้สึกไม่สบายตัว เป็นแบบนี้ทั้ง3ท้องเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ นอนตะแคงซ้ายไม่สบายตัว พอนอนตะแคงขวาพอนอนได้ แต่นอนหงายสบายตัวที่สุดค่ะ ไม่เมื่อยด้วย

เหมือนกันเลยท้องได้8เดือนกว่า รู้ว่านอนหงายไม่ดี แต่สำหรับเราตอนนี้นอนหงายทำไห้เราหลับได้ดีที่สุด

ชอบนอนหงายเหมือนกันค่ะ แต่ได้ไม่นานก็แน่นหน้าอกหายใจไม่ออกก็กลับมานอนตะแคงเหมือนเดิมค่ะ

TapFluencer

สำหรับเรานะคะ เริ่มนอนหงายเดือนที่8- 9 ไม่ได้ละค่ะ หายลำบาก หอบ ลูกน่าจะหายใจอึดอัดด้วยค่ะ

นอนหงายได้คะ บ้านนี้ก็ชอบนอนหงาย หมอแนะนำควรเอาหมอนมารองขาไว้ นอนหมอนสูงหน่อย

แม่สลับกันไปค่ะแม่ ตะแคงซ้ายบ้าง ขวาบ้าง หงายบ้าง แม่ลุกเข้าห้องน้ำบ่อยมาก 55555

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ​ เอาท่าที่สบายเลย เพราะเข้าห้องน้ำบ่อยจริง​ พอรู้สึกตัวก็เปลี่ยนอีกท่าที่หลับสบายเลย​ แม่นอนแบบนี้ตอนนี้5เดือนกว่าแล้ว แต่ถ้า7-8เดือนจะนอนท่าไหนค่อยว่ากัน😍😍

เราหงายจนคลอดเลยข้า สบายกว่าตะแคง ตอนนี้น้อง 4 เดือนแล้ว แข็งแรงทุกอย่าง

เราก็ชอบนอนหงายเหมือนกันรู้สึกว่าสบายหายใจสะดวกน้องก็ดิ้นดี

https://th.theasianparent.com/sleeping-on-back-in-third-trimester-linked-to-reduced-birth-weight-050320 ตามนี้เลยค่ะ มีผลวิจัย