8 ตอบกลับ

ปกติค่ะเเม่ อย่าเดินบ่อยนะค่ะอันตรายเเละห้สใขับรถค่ะเดี๋ยวจะเป็นเเบบเเม่บ้านนี้มีภาวะเเท้งคุมคามจ้า 10wเเล้ง เเต่หมอได้ทำการฉีดยากันเเท้งเเล้วจ้า เเต่ท่าเกิดมีเหุตการเลือดออกคุณเม่รีบไปทันทีอย่าห้ามวันอย่าไป คลินิกนะจ้าไปโรงบาลดีกว่า

ขอบคุณมากๆนะคะ

ถ้าไม่มีอาการแล้วก็ไม่เป็นไรแล้วค่ะ อย่าเดินเยอะนะคะ เพราะท้องยังอ่อน เด็กยังไม่ฝังตัวดี อย่าไปเชื่อพวกที่บอกให้เดินเยอะ ๆ แล้วลูกจะคลอดง่าย

10wแม่ค่ะบ้านนี้ก็ฉีดยากันแท้งเหมือนกัน มีมีอาการปวดท้องไหมคะ แต่เลือดหยุดไหลแล้ว

ปกติค่ะถ้าไม่มีเลือดออกมดลูกของเรากำลังขยายและมีอะไรหลายๆอย่างกำลังเปลี่ยนแปลงในท้องอาจจะรู้สึกเจ็บจี๊ดๆเป็นบางเวลาอาจจะยืนนานก็ได้นะคะ

ปกติค่ะแม่มดลูกขยายตัวเดี๋ยวมดลูกขยายตัวอีกก็เจ็บท้องแบบนี้อีกค่ะ ถ้าไม่มีเลือดออกคือปกติค่ะ

นี่ก็ได้ 5 วีคเหมือนกันแต่ก็ปวดท้องจี๊ดๆหน่วงๆตลอด แล้วเมื่อไหร่จะหายคะ

VIP Member

อาจจะแปลบๆได้ค่ะ มดลูกกำลังขยาย

เราก็เป็นค่ะตอนไตรมาสแรก

ปกติคะแม่