อยากเปลี่ยนยี่ห้อนมผงค่ะ

สอบถามแม่ๆ ค่ะ มีแม่บ้านไหนเคยให้นมผง S26 แล้วเปลี่ยนเป็นดูเม็กซ์ ดูแลค บ้างไหมคะ บ้านนี้ต้องการลดค่าใช้จ่ายลงค่ะ เลยอยากเปลี่ยนยี่ห้อนม แต่กังวลว่าน้องจะท้องอืด ท้องผูก หรือมีผลอะไรไหม ตอนนี้น้องอายุ 1 เดือนกว่าๆ ทานนมแม่ (น้ำนมไม่เยอะแค่พอกิน) และให้นมผงวันละ 2 มื้อ เมื่อลาคลอดครบ 3 เดือนต้องกลับไปทำงานที่ กทม. ต้องให้นมผงล้วนแล้วค่ะ ฝากลูกให้ตายายดูแลต่อ รบกวนขอคำแนะนำให้แม่เลี้ยงเดี่ยวคนนี้ด้วยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ