13 ตอบกลับ

เราคลอดเอง ท้องแรก ปกติคะ ไม่หลวมไม่ฟิตมาก แต่ท้อง 2 ฟิตกว่าปกติมากคะ เหมือนไม่เคยมีลูกมาก่อน แบบมีอะไรทุกครั้งจะเจ็บเหมือนครั้งแรก (ส่วนตัวว่าน่าจะให้นมน้อง 1 ปี 6 เดือน มดลูกเลยเข้าอู่มั้งคะ) ปัจจุบันกำลังท้อง 3 รอดูตอนคลอดอีกทีว่าจะฟิตเหมือนเดิมไหมคะ (คลอดเองทั้งสองท้องนะคะ)

คลอดธรรมชาติทั้ง2คน ตอนนี้ท้องคนที่3 ตั้งใจคลอดธรรมชาติด้วยค่ะ เคยถามสามีว่าหลวมไหมสามีบอกว่าก็เหมือนเดิม ไม่รู้โกหกหรือเปล่า😂😂😂แต่ก็ขยันขมิบด้วยค่ะ

VIP Member

ลูกสองก็ปกตินะคะ​ พอคลอดช่องคลอดก็กระชับตัวเหมือนเดิมค่ะ​ นมก็เช่นกัน​ ไม่ใช่กระชับนะคะแต่หดหาย​ 😅

ฟิตค่ะรับประกันเลย ขนาดเราคลอดลูกคนแรกออกมา3,800กรัม พอหลัง3-4เดือนมามีอะไรกับแฟนแฟนบอกฟิตมากค่ะ

ข้างในหมอน่าจะเย็บด้วยมั้งคะแม่ ถ้าฉีกขาด เคยถามเพื่อนๆ บอกว่าจะฟิตมากค่ะ เหมือนตอนเปิดซิง

VIP Member

ถ้า3-4คนขึ้นไป มันก็ต้องหลวมเป็นธรรมดาค่ะ เเต่ถ้าคนเเรก จะฟิตกว่าเดิมค่ะ

อร้ายยยยย เข้ามารออ่านด้วยคนค่ะกำลังจะคลอดธรรมชาติลูกคนแรก5555🤣🤣

ไม่จริงอ่ะค่ะ ไปตรวจภายในทุกปี หมอยังไม่ไม่รู้เลยว่าเคยมีลูก

หูววววเลยแม่..สามีถูกใจสิ่งนี้แน่ๆค่ะ😅😅

ของเราหมอเย็บ4ชั้นเลยค่ะ ไม่ได้เย็บแค่ชั้นนอกชั้นเดียวนะแม่

ถ้าอยากฟื้นตัวไว แม่คลอดเองดีกว่าค่ะ ถ้าหลวมก็ฝึกขมิบเอา