น้ำหนักลูกในครรภ์ตอนซาวด์ที่คลินิกกับโรงพยาบาลต่างกัน

สอบถามแม่แต่ละบ้านหน่อยค่ะมีใครเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างคะ เราฝากท้องที่คลินิกซาวด์ที่คลินิกครั้งล่าสุดตอนอายุครรภ์ 37 สัปดาห์ น้องน้ำหนัก 3000 กรัม แล้วเราก็ย้ายจากคลินิกมาฝากที่โรงพยาบาลเพื่อที่จะคลอดที่นี่ตอน 39+3 สัปดาห์ คุณหมอที่โรงพยาบาลอัลตร้าซาวด์น้ำหนักได้ 2,573 กรัม อยากรู้ว่าลูกสามารถน้ำหนักลดลงได้มั้ยคะ เราสับสนมากไม่รู้จะเชื่อที่ไหนดี กังวลว่าลูกจะน้ำหนักน้อยค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ