การเจาะน้ำคร่ำเพราะตรวจดาวซินโดม

สอบถามเพื่อเป็นข้อมูลค่ะเราตั้งได้16สัปดาห์อายุ35ปีเป็นท้องที่สองเราเจาะเลือดตรวจดาวซินโดมผลออกมามีความเสี่ยงหมอให้เจาะน้ำคร่ำเพื่อตรวจเพิ่มเติม ตอนนี้กลัวมากค่ะหมอนัดเจาะวันพุธหน้า (ท้องแรกปกติดีทุกอย่างตอนนี้น้องอายุ10ขวบ) กังวลว่าเจาะแล้วจะแท้งไหม ตอนนี้เครียดมากนอนไม่หลับนอนร้องไห้ทุกวัน กลัวน้องจะเป็นดาวไม่แข็งแรง การตรวจน้ำคร่ำมีโอกาสที่น้องจะไม่เป็นดาวไหมค่ะ แม่ๆท่านไหนมีข้อมูล หรือเคยมีประสบการณ์นี้มาแชร์ได้นะค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ