วิธีการนับลูกดิ้น

สอบถามหน่อยค่ะแม่ๆมีวิธีการนับลูกดิ้นยังไงบ้างคะ 28 w แล้ว เริ่มนับได้หรือยังคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ #ทีมพฤษภาคม2566

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ของเราหมอจะเริ่มสอนนับตอน 30 วีคคะ เเต่เราเริ่มสังเกตตั้งเเต่ 27 วีค เเต่ไม่ได้นับเเค่ให้รู้ว่าวันนี้ดิ้นรึยังเเค่นั้น เเล้วก็สังเกตเวลาที่น้องเคยดิ้นน้องก็จะดิ้นคะ ของเราดิ้นเป็นเวลาเเล้ว หกโมงเช้า สิบโมง เที่ยง บ่ายสาม หกโมงเย็น เเละ สี่ทุ่มคะ น้องดิ้นอย่างนี้ทุกวัน บางวันเลทเวลาปกติไปเป็นชั่วโมงก็มีคะเเต่ก็ดิ้น ตอนนี้ 28 วีคเเล้วคะ

อ่านเพิ่มเติม

บ้านนี้ก็เริ่มนับตอน28wค่ะ จะนับหลังจากกินอาหารเช้า เที่ยง เย็น เริ่มนับหลังกินอาหารไปถึง1 ชม.ถ้าภายใน1 ชม.ลูกดิ้น3-4 ครั้งถือว่าปกติค่ะ อันนี้คุณหมอแนะนำมาเพราะลูกบ้านนี้มีสายสะดือพันคอ1รอบหมอเลยให้เริ่มนับเลยค่ะ

1y ago

ขอบคุณค่ะ