43 ตอบกลับ

ถ้าคุมน้ำตาลแนะนำดื่มเป็นนมแพะ/นมวัวรสจืด หรือนมอัลมอนด์ดีกว่าค่ะแม่ เพราะน้ำถั่วเหลือง/น้ำเต้าหู้เวลาย่อยแล้วมันจะกลายเป็นแป้ง และแป้งกลายเป็นน้ำตาลอีกทีค่ะ แม่ดื่มน้ำใบต้มต้มควบคู่ไปด้วยนะคะ ใันช่วยลดน้ำตาลในเลือดดีเลยค่ะ 😊

บ้านนี้ก็ดื่มมยีห้อนี้ทุกวันนตอนเช้าค่ะแม่อร่อยยด้วยย!!พอตกเย็นก็มีโยเกิร์ตรสธรรมาชาติบ้างง สลับวนไปๆๆ😊

ขอบคุณมากๆนะคะแม่☺️☺️

ดื่มนมจืดไปเลยค่ะดีที่สุดไม่เสี่ยงเบาหวานแต่ต้องสลับยี่ห้อไปเรื่อยๆนะค่ะจะได้ไม่เสี่ยงแพ้นมค่ะ

ต้องเป็นรสจืด ดีที่สุดค่ะ ตอนแรกก็กินรสนี้ สลับกับแลตตาซอย นมจืด ก็น้ำตาลเกินเหมือนกันค่ะ

ดีน่าข้าวไรท์เบอร์รี่ สีม่วงเลยคะ ช่วยควบคุมน้ำตาล แล้วยังมีโฟเลตด้วย ดีต่อเด็กในครรภ์

ตัวนี้ยังมีน้ำตาลอยู่ค่ะ ถ้าให้ดีเลือกจืดเลยค่ะ เราเป็นเบาหวานคนท้อง แต่คุมได้

ได้ค่ะ แต่ควรดื่มสลับกับนมวัวด้วยนะคะ น้องออกมาจะได้ไม่แพ้อย่างไดอย่างนึงค่ะ

นมจืดน้ำตาล 8-9 กรัม กล่องนี้น้ำตาล 3 กรัม ทา นสลับกันไปนะคะ

VIP Member

แนะนำทานรสจืดไปเลยค่ะ​ หวานน้อย​ = มีน้ำตาลอยู่

บ้านนี้ดื่มกล่องนี้ค่ะ​ คุมน้ำหนักน้ำตาลได้ดี