18 ตอบกลับ

ฉีดได้ตั้งแต่อายุครรภ์12 สัปดาห์ขึ้นไปค่ะคุณแม่ แต่ผลข้างเคียงแต่ร่างกายของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะเพราะเป็นวัคซีนฉุกเฉิน เพราะฉะนั้นเอาที่แม่มั่นใจดีกว่าค่ะถ้าเกรงว่าจะไม่ปลอดภัยสำหรับน้อง รอหลังคลอดก็ได้ค่ะ ระหว่างที่แม่ไม่ได้ฉีดวัคซีน ก็ดูแลรักษาตัวเองให้ดีค่ะ

หนูก็รอคลอดก่อนเลยค่ะ

ฉีดได้ค่ะ ของเค้าก็12-13 สัปดาห์ พึ่งไปฉีดโมเดอน่ามาวันนี้ มันเเล้วเเต่ภูมิคุ้มกันของคุณเเม่เเต่ละคน เเค่ไม่เครียดไม่กังวลค่ะ ไม่ได้เกี่ยวกับวัคซีน กับการเตรียมตัวก่อนฉีดวัคซีน อย่าคิดมากนะคะ

ฉีดได้ค่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละคน นี่ฉีดไฟเซอร์ครบ2เข็มแล้วค่ะ ลูกดิ้นปกติ มีปวดหัวเล็กน้อย ปวดแขนที่ฉีดเล็กน้อย อาการโดยรวมดีค่ะ ตัดสินใจดีๆนะคะคุณแม่ สู้ๆค่ะ

ฉีดแอสตร้าเข็มแรกไป พอครบเข็ม 2 ตรวจพบ 2 ขีด ตอนนี้ ได้ 12 week แล้ว ยังไม่ได้ฉีดเข็ม2 ไม่รู้โดนวัคซีนตัวไหนดี

ท้อง 4 เดือน เหมือนกันคะ ฉีดเอ็กต้าเมือวันที่ 26 คะ ไม่มีอาการ อะไรมาก คะ แค่มีไข้กินพาราดีขึ้น คะ

บ้านนี้ยิ่งฉีด ชิโนแวกกับแอลตร้าค่ะ เด็กในท้องก็ดิ้นดีปกติ ไม่เป้นไรเลยค่ะ แค่ป่วยเฉยๆ 😊

เราฉีดไฟเซอร์เข็มแรกตอน 14w ค่ะ ตอนนี้ครบ 2 เข็มแล้ว อาการปกติ ปวดแขนข้างที่ฉีด 2 วันค่ะ

ได้ค่ะ ฉีดไฟเซอร์2เข็ม ร้องดิ้นดี มีอาการแค่ปวดแขนอย่างเดียวค่ะ

บ้านนี้ยังไม่ฉีดเลยสักเข็มค่ะ คลอดเดือนกุมภาพันธ์

บ้านนี้ฉีด2เข็มแล้วค่ะปกติดีทุกอย่างค่ะ