7 ตอบกลับ

ถ้าท้องตรวจตอนไหนก็ขึ้นค่ะ ถ้าเป็นฉี่แรกก็จะเห็นชัดหน่อย รอดูอีกสัก2-3วันนะคะบางทีปจด.อาจจะแค่เลื่อนค่ะ เรามีอาการปวดท้องหน่วงก็ตรวจเจอเลย ตรวจตอนเที่ยงด้วยค่ะแล้วตอนนั้นท้องยังไม่ถึงเดือนเลย

ค่ะพี่ รึอาจจะเป็นเพราะมีลูกยากเพราะพ่อปล่อยบ่อยเพราะอยากมีลูกมาก เดือนนี้ ปจด. ไม่มา เลยจะตรวจ พน.จะเห็นมั้ยค่ะ

คัดนม เจ็บนมนี่ อาการคล้ายๆนะคะ อาการเริ่มแรกก็เจ็บหน้าอกเหมือนกีนคะ หน้าอกใหญ่ขึ้นตอนแรกก้คิดว่สอาการประจำเดือนจะมา พอตรวจที่ได้สองขีดคะ

ขอบคุณค่ะเเม่

ลองตรวจซ้ำค่ะ ถ้าปจด.ยังไม่มา บางทีไข่อาจตกช้า ฮอร์โมนเลยยังไม่ขึ้น ใช้ปัสสาวะแรกตอนเช้าเข้มข้นสุดค่ะ

ค่ะเเม่ขอบคุณค่ะ

Super Mum

อาจท้องหรือไม่ท้องก็ได้ค่ะ บางทีอาการก็คล้ายจนชวนคิด ยังไงรอตรวจอีกทีนะคะ

👍👍

ตอนท้องเราก็มีอาการแบบนี้ค่ะ

ตอนนี้ก็ยังเจ็บท้องหน่วงๆค่ะ นมใหญ่ขึ้นไม่ค่อยเจ็บเลย พอจะมีโอกาศว่าน้องมามั้ยค่ะ

3-4วันลองตรวจใหม่ค่ะ

ค่ะพี่ เดี่ยวลองตรวจอีกค่ะ

ตรวจได้เลยค่า

ตรวจเเล้วไม่ขึ้นค่ะพี่ 😂 ตรวจประมานสายๆไม่ใช่ฉี่เเรก มันเป็นไรมั้ยค่ะ มีเเต่คนทักว่าท้องเเต่ตรวจเเล้วไม่ขึ้นเลยค่ะ