110 ตอบกลับ

ตัวเปื่อยพอดี​ อาบวันละ3รอบ​ เด็กทารกเนื้อตัวไม่ได้มอมแมม​พยาบาลแนะนำให้อาบวันละรอบตอนสายๆ​ที่แดดออกแล้วค่ะ​

เด็กตัวลาย หมอบอกไม่ดีนะคะ อาจจะหนาวหรือจะเป็นไข้ค่ะ. ลูกเรานอน รพ. เค้าบอกใว้ค่ะว่าตัวลายให้แจ้งพยาบาลค่ะ

บ้านนี้น้อง15วันอาบวันละครั้งค่ะประมานบ่าย2โมงแล้วแต่สภาพของอากาศด้วยเพราะช่วงนี้เริ่มเข้าหน้าหนาวแล้ว

บ้านนี้อาบ 3 รอบเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่แรกเกิด นี่ 4 เดือนกว่าแล้ว ไม่เคยป่วย ไม่เคยไข้ อารมณ์ดี แข็งแรง

1 เดือนอาบตอนเย็น 1ครั้ง ประมาณ บ่ายสามโมง 2เดือนอาบ วันละสองครั้งเช้า -บ่าย 9.00 กับ 15.30 น. ประมาณนี้ค่ะ

บ้านนี้ท้องสองคนยายบอกให้อาบแค่2ครั้งพอค่ะเช้ากับเย็นอาบบ่อยๆไม่ดีนะคะเดี๋ยวจะไม่สบายเอา

บ้านนี้ดูอากาศอีกทีค่ะถ้าอากาศเย็นก็เช็ดตัวเอาค่ะอ่าบวันละครั้งค่ะน้องยังไม่ถึงเดือนค่ะ

ยังไม่ถึงเดือนวันละ1ครั้งพอค่ะ ช่วงเย็นก็เช็ดตัวเอา อย่าเชื่อคนแก่เยอะ เราเลี้ยงแบบหมอค่ะ

บ้านนี้อาบรอบเดียวค่ะ 5-6เดือน ถึงอาบสองรอบ☺☺ใครจะว่าสกปรกไหมนะ😂😂😂 อีกรอบใช้เช็ดตัวเอาค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ เดือนแรกๆ อาบวันละครั้งตอนเย็น เช็ดตัวตอนเช้า พอ4เดือนอาบ วันละสองรอบเช้าเย็นจ้า