2 ตอบกลับ

หมอเเจ้งไม๊ค่ะว่าเพราะอะไร​ ถ้าอายุครรถ์​น้อยๆ​ ซาวด์ทางหน้าท้อง​จะไม่เจอนะ​ ส่วนตัวเราเอง​ซาวด์หน้าท้องตอน6w.เห็นเเต่ถุงตั้งครรภ์​ ต้องซาวด์ผ่านช่องคลอดถึงเจอน้องค่ะ

ไปตรวจที่โรงบาลค่ะหมอที่ตรวจเป็นหมอทั่วไปไม่ใช่หมอสูติค่ะหมอบอกไห้มาวันพุธเพื่อมาฝากท้องและซาวแต่ส่วนตัวตื่นเต้นไงค่ะเลยไปซาวกับหมอที่คลีนิคพอไม่เจอจิตตกมากเลยค่ะ

หมอได้บอกไหมคะทำไมไม่เจอน้อง​ อายุครรภ์​น้อยรึท้องลม​ รึนัดตรวจซ้ำอ่ะค่ะ​ ปกติหมอต้องแจ้ง

เราเจอตัวน้องตอน​2เดือนกว่านั่นแหละค่ะ​ ไม่ต้องกังวลนะคะ​ อายุครรภ์คงน้อยไป​ 2เดือนกว่าเรายังเป็นก้อนเล็กๆเลย