..

สอบถามหน่อยค่ะ พอดีเมือวานไปหาหมอ หมอตรวจภายในปากมดลูกเปิด2.50เซน แหละหมอไห้กับบ้านค่ะ แล้วกับมาก็มีอาการ เหมื่อนเดิมค่ะ ท้องแข็งปั่น+เจ็บเวลาท้องแข็ง แต่ไม่ถี่ หมอบอกว่าถ้าเจ็บแรงๆ รึมันถี่มากๆ ค่อยไปหาหมอ แต่แม่ยังไม่มีอาการเจ็บท้อง รึถี่มากๆ แต่อยากคลอดแล้ว เราไปขอหมอเร่งคลอดไห้ได้ไหมค่ะ แหละเราต้องทำตัวยังงัย ปากมดลูกเปิดแล้วมันไม่เปิดเพิ่มนานๆปล่อยไว้นานๆอันตรายต่อลูกในท้องไหมค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบจ้า ท้องแรกค้าา

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กี่วีคคะ