อายุครรภ์ 25+2w ท้องปั้นแข็งบ่อย

สอบถามหน่อยค่ะ พอดีวันพุธที่ 8 มีนาคม ที่ผ่านมา หนูได้แอดมิด ที่ รพ เนื่องจากอาการท้องปั้นแข็งบ่อย หมอฉีดยาให้ 4 เข็ม ทุก 12 ชม แล้วก็ให้กินยาคลายมดลูก นอนสังเกตอาการ โดยตอนที่กินยา อาการท้องปั้นก็ไม่มีแล้ว และได้ออกจาก รพ วันเสาร์ ที่ 11 มีนา แต่พอวันนี้หนูมีอาการท้องปั้นอีก ประมาณ 2-3 รอบ หนูควรไปหาหมอเลยไหมคะ อายุครรภ์ 25+2 w ค่ะ ตอนนี้ระแวง จิตตกไปหมด ไม่สบายใจมากๆ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ