64 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ใช้แป้งโยคีทาทุกครั้งก่อนใส่แพมเพิสคะ มันช่วยฆ่าเชื้อแบคทีเรียคะ หรือไม่ก็ใช้ผงพิเศษคะ บ้านนี้น้องแพ้เป็นแผลแบบเนื้อเปื้อยเลย พอใช้แล้วหายไม่เป็นอีกเลยคะ

VIP Member

กลางวันใส่ผ้าอ้อมค่ะ เปลี่ยนทุกครั้งที่ฉี่ ซับให้แห้งทาบีแพนเทน ไม่ทาแป้ง ลูกสาวเราแพ้แรกๆ เปลี่ยนมาใช้ผ้าอ้อม ทาบีแพนเทน สองวันหายค่ะ แต่ในรูปน่าจะนานกว่านี้ค่ะ

VIP Member

ห้ามทาแป้งนะคะ ใช้บีเพนเทนทาเวลาจะเปลี่ยนแพมเพิสทุกครั้งนะคะ แต่ถ้าแดงเยอะขนาดนี้แนะนำหาหมอค่ะ

ใช้บีเพนเทน ทาค่ะแม่ครึ่งชั่วโมงดีขึ้น น้องฉี่ไม่แสบแล้วก็เปลี่ยนยี่แพมเพิสที่ใช้อยู่ค่ะ

VIP Member

แม่เล่นทาแป้งขนาดนั้นจะหายได้ไงล่ะคะ งดแป้ง งดแพมเพิส ซับให้แห้งทุกครั้ง ให้บีแพนเทนทาค่ะ

เห็นด้วย​คะ ❤️​ ตัวเล็กเคยเป็นคะ ทำตามเลยคะ หายชัวร แต่ต้องทำต่อไปเรื่อยๆนะคะ เพราะ​ผื่นแดงแบบนี้เกิดจากความชื้นและการใส่แพมเพิสนานไป ก้อจะเกิดขึ้้นอีก เมื่อเวลาเด็กฉี่​จนแพมเพิสเกิน2-3ชม. ต้องเปลี่ยน หรืออึเปลี่ยน ล้างน้ำให้สะอาด ซับให้แห้ง ทุกครั้ง ผึ่งผิวช่วงอวัยวะเพศ​ให้แห้ง แล้วทาบีแพนเทส คะ ซื้อหลอดใหญ่เลย หรือถ้าหายแล้ว มีงบ ก็โซโดครีม อันนี้ใช้อยู่ ทั้งสองยี่ห้อ นี้แนะนํา​ ทางบ้านใช้แบ่งช่วงกลางวันบีแพนเทนเพราะเราเปลี่ยน แพมเพิสได้ บางทีก้อให้ใส่กางเกงเปล่าเปลือยตูดไป กลางคืนนอนถึง4ชม.ก้อโซโดครีมทาคะ

ใช้วาสลีนทาค่ะทาบ่อยๆอย่าอย่าปล่อยแห้งถ้าแห้งผิวจะอักเสบและคันค่ะอย่าทาแป้งค่ะ

ถ้าจำเป้นใส่กลางคืน เปลี่ยน บ่อยๆเช็ดให้แห้ง กลางวัน ไม่ต้องใส่ ทายา บีแพนเทน ช่วยได้ค่ะ

งดแป้งค่ะ ที่แพ้ก็เพราะแป้งนั่นแหละค่ะ ล้างทุกครั้งที่น้องอึ ซับให้แห้งก่อนใส่เพิสค่ะ

บีเพนเธนค่ะ ใส่เปนผ้าอ้อมไปก่อน รอหายดีค่อยไปใส่เพิสค่ะ ต้องเปลี่ยนยี่ห้อด้วยค่ะ

รองไปหาซื้อดูนะค่ะลูกบ้านนี้ก็แพ้ใช้ยาฮิบโปมาทาวันเดียวหายหาซื้อตามร้านขายยานะ