3 ตอบกลับ

คุณแม่อาจจะกังวนมากไปด้วยค่ะ แต่พยายามพักผ่อนให้เพียงพอและไม่ทำงานหนักหรือยกของหนักๆเกินไปนะคะเพราะอายุครรภ์น้อยจะเสี่ยงแท้งมากค่ะ

ขอบคุณคะ🥰

มีหลายสาเหตุค่ะ​ถ้าปวดไม่มาก อาจจะเป้นการขยายตัวของมดลูกหรือกินข้าวเยอะ​ ถ้าปวดมากๆปวดทนไม่ได้ควรไปหาหมอค่ะ

อาการปวดคล้ายๆ ปวดประจำเดือนค่ะ แต่ปวดตลอด ตอนนี่ยังแพ้ท้องอยู่คะกินไรไม่ค่อยได้เลย แต่จะปวดหน่วงๆ แบบทนได้อยู่ค่ะ ขอบคุณน้าคะ❤️

บ้านนี้ปวดเหมือนกันคะ ปวดตั้งแต่รู้ว่าท้องยั้น14วีคเลยคะ ปวดหน่วงๆ แต่ปวดแปปๆก็หาย