97 ตอบกลับ

มันเป็นอาหารเสริมแทนอาหารค่ะ แต่สำหรับคนท้องแนะนำให้กินอาหารหลัก5หมู่ดีกว่าค่ะ ลูกจะได้แข็งแรง แม่สามีเรากินทุกเช้าค่ะชงกินแทนอาหารเช้า

เรากินรสธรรมชาติค่ะ ถามหมอแล้วหมอบอกไม่จำเป็น แต่เรากลัวลูกสารอาหารไม่พอ บ้างคนก็บอกกินแล้วลูกผิวสวย เราเลยกินแค่วันละช้อนพอค่ะ

ทานของดอยคำค่ะ ถั่วเหลือง100% ไม่มีน้ำตาล ถูกกว่าด้วยค่ะกล่องละ60 บาท ขนาด400กรัม ทานได้หลายวันเลย เราซื้อทีนึง5กล่อง กินทุกเช้า

ทานได้ค่ะ เพราะโปรตีนเป็นสารอาหารสำคัญ เพื่อนพี่น้องทานหมดค่ะไม่แพ้โปรตีนค่ะ ประทับใจมากแม่ไม่เหนื่อยไม่เพลียเลยค่า

ยังงัยก้อสู้อาหารที่ทำใหม่ๆร้อนๆไม่ได้หรอกค่ะ​ ถ้าจะบำรุง กินผักผลไม้​ อาหารทะเล​ ทานอาหารให้ครบ5หมู่ดีกว่าค่ะ

จะทานอะไรให้ปรึษาหมอนะคราฟ หมออนุญาติให้ทานตอน 6 เดือนคราฟ ทานติดต่อกันจนถึง 8 เดือนคราฟ ทานแค่วันละ 1 แก้วคราฟ

ทานได้ค่ะ แต่เขาทานโปรตีนสูตรธรรมชาติ ลูกออกมาเก่งแรงมากกว่า พัฒนาการนี้ไปก่อนอายุเลยค่ะ...🥰🥰

VIP Member

ร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ บางคนโชคดีทานแล้วก็ดีไป บางคนทานแล้วมีผลข้างเคียง แนะนำอย่าทานดีกว่าค่ะ

ทานตั้งแต่ยังไม่ท้อง​ ตอนท้องก็ทานตลอด​ มีโปรตีนเชอร์รี่​ น้ำมันปลา​ แคลเซียม​ สปิแนชพลัส ของแอมเวย์​

VIP Member

มันมีเขียนเตือนว่า สตรีมีครรภ์ไม่ควรรับประทานค่ะ สารอาหารเหมาะกับผู้ใหญ่แต่ไม่น่่จะเหมาะกับทารกจ้ะ