11 ตอบกลับ

ทางนี้39+5 แล้วค่ะยังไม่มีวี่แววจะออกเหมือนกัน หมอใช้นิ้วกระตุ้น2รอบแล้วค่ะ รอบล่าสุดเมื่อวานหมอบอกหัวน้องยังอยู่สูงอยู่ ยังไม่ลงต่ำอุ้งเชิงกราน อิแม่อยากคลอดแล้วค่าา😂

อายุครรภ์เท่ากันเลยคะคุณเเม่ ยังไม่มีอาการอะไรเลย หมอบอกหัวน้องยังไม่ลงเลยคะ กังวล🥺

ครบ 40 เมื่อวันที่ 24 เมื่อวานหมอ กระตุ้นมดลูกให้เปิด 2 เซน เช้านี้มีมูกเลือดปวดหน่วงแล้วค่ะ ไม่รู้จะคลอดตอนไหนเลยค่ะ

คลอดแล้วค่า ขอบคุณนะคะ

39+4 ยังเงียบเหมือนกันค่ะ หมอยังไม่ได้กระตุ้นอะไรเลย พรุ่งนี้หมอนัดให้ตัดสินใจค่ะ น่าจะให้เลือกว่าผ่าหรือคลอดเอง

พรุ่งนี้หมออาจจะกระตุ้นไห้คะ ถ้าน้องไม่ได้อยู่ถ้าก้นก็คลอดเองได้คะ

39+4เหมือนกันคะหมอใช้นิ้วกระตุ้นไห้เมื่อวานพอเช้ามามีมูกเลือดออกเเต่ก็มีเจ็บเตือนบ้างเเล้วเเต่ยังไม่เจ็บจริง

เมื่อเช้านี้หมอใช้นิ้วกระตุ้นไห้คะ กับมาบ้านมีเลือดออกนิดนึงหลังฉี่เสร็จเปื้อนกางเกงใน ปวดท้องนิดนึงแต่ทนได้อยุ่คะ

ทางนี้ผ่าคลอด 39+6 เพราะหมอวินิจฉัยว่ากระดูกเชิงกรานเล็ก เด็กพยายามออก แต่ออกไม่ได้ + เริ่มมีภาวะรกเสื่อม

เขาก็ 39+4 ค่ะเงียบเหมือนกัน อยากแตกแย่แล้ว จะเดินไม่ไหวแล้วค่ะ

บ้านนี้ 39+6 ค่ะ ยังไม่มีอาการเลยเหมือนกันค่ะ

เมื่อวานตอนเช้าโดนกระตุ้นตกกลางคืนมีมูกเลือดออก เริ่มปวดท้องหน่อยๆแล้วคะแต่พอทนได้

39+6เเล้วค่ะยังเงียบอยู่เลย

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ทางนี้แตกตอน 39+6 ค่ะ