2 ตอบกลับ

VIP Member

นมผสม รอบแรกถ้าให้นมน้อง ก็แยกเป็นนมแม่ไปค่ะ รอบต่อไปก็นมผง ให้สลับๆกันไปค่ะอย่าผสมกัน เนื่องจากบางทีสารอาหารมันขัดกันค่ะ

ถ้างั้นลองเปลี่ยนนมก็ได้ค่ะแม่ รึทานอินทผลัมช่วยก็ได้ค่ะ ช่วยในเรื่องขับถ่ายทานผักผลไม้ก็ช่วยค่ะแม่

บ้านนี้ก็ให้น้องกินs26สลับนมแม่ค่ะ บางทีก็ถ่ายทุกวัน,วันล่ะ1-2ครั้ง บางทีก็4-5วันถ่ายทีก็มีค่ะ แรกๆบ้านนี้ก็มีท้องอืดบ้างค่ะ

บ้านนี่ก็ถ่ายไม่เป็นก้อนค่ะ เป็นเหลวๆเหนียวหน่อยปนน้ำค่ะ