ทานผลไม้อะไรได้บ้าง

สอบถามหน่อยคะ ลูก 8 เดือน ทานผลไม้อะไรได้บ้างคะ ขอเมนูเด็ก 8 เดือนด้วยคะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ลูกไม่ยอมทานผลไม้เลยค่ะ ทั้งเปรี้ยวทั้งหวาน แต่ผักนี่มาเลย สู้ตาย อ้าปากงับเอาๆ บ้านนี้ตอนแปดเดือนกินข้าวสวยเม็ดค่ะ กับต้มผักต่างๆ ไข่ต้ม ข้าวผัด ไข่ผัดมะเขือเทศ ไข่พระอาทิตย์ ต้มจืดเต้าหู้ไข่ประมาณนี้ค่ะ

ทานได้ทุกอย่างค่ะแม่ แต่ผลไม้ที่หวานหน่อยเช่นทุเรียน มะม่วง ให้น้องทานแต่พอดีนะคะ เพราะน้องจะติดหวานและไม่ยอมทานผักที่ออกขมๆค่ะ

บ้านนี้ให้แอปเปิ้ลนึ่ง แล้วปั่นค่ะ ลูกชอบกิน

VIP Member

ลองศึกษาดูนะคะแม่

Post reply image
VIP Member

แม่ลองดูในสมุดสีชมพูของน้องนะคะ