16 ตอบกลับ

เรากินเยอะมาก แต่มันร้อนนะคะ เราคลอดก่อนกำหนด แต่มันก็มีปัจจัยหลายด้าน ลำไยกันทุเรียนร้อนพอกันเลยคะ

มันมีฤทธิ์ร้อนเหมือนทุเรียนนะคะแม่ ทานมากไม่ดีและอาจจะอันตรายคะ ควรทาน2-3ลูกพอหายอยากพอจ้า

ระวังน้ำตาลสูงเสี่ยงเบาหวานค่ะ คนท้องจะเบาหวานขึ้นง่ายกว่าปกติค่ะ พยายามทานแต่พอดีนะคะ

VIP Member

อาทิตย์ที่แล้วกินวันละ2โลคนเดียวเลยค่ะ😂 ข้างบ้านเขาทำสวนลำไย ลิ้นชาไปหมดเลยค่ะ😂

กินไปพวงเดียว แบ่งกินสองวันอีกตะหาก เพดานปากเป็นแผลเลยคร่า

ระวังน้ำตาลนะคะ คนท้องกินของหวานๆ เยอะเป็นเบาหวานง่ายค่ะ

แม่ทัองไม่ควรกินอะำรเยอะเกินไปค่ะทุกอย่างกินแต่พอดี

บ้านนี้ตัดใจไม่กินเลยคะ กลัวร้อนในแล้วก็จะตกขาวเยอะ

กินได้ค่ะแต่อย่ากินเยอะนะคะเดี่ยวร้อนใน

กินเยอะไม่ได้ค่ะ น้ำตาลสูง และร้อนในจ้า