6เดือน2วัน ถ่ายบ่อย

สอบถามผู้รู้หน่อยน้อง 6เดือน2วัน เพิ่งหัดกินข้าวได้1อาทิตย์ น้องถ่ายเหลว ถ่ายบ่อย วันนี้น่าจะถ่ายเกิน5ครั้งได้ บ้างครั้งถ่ายเป็นมูกเหลือง แต่ไม่มีมูกเลือดนะคะ อาการน้องปรกติทุกอย่าง ร่าเริง ไม่มีไข้ กินนมได้ปรกติ เล่นปรกติ กินข้าว2วันแรกน้องถ่ายปรกติ แต่น้องเว้นช่วง4วันเพิ่งมาถ่าย แต่ถ่ายบ่อย บ้านไหนเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างค่ะ ขอคำแนะนำหน่อย บางคนบอกลำไส้กำลังปรับตัว แค่แม่เป็นกังวนอยู่ค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่มือใหม่

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ