2 ตอบกลับ

ตรง suggestion เค้าแจ้งไว้แล้วนี่คะ ว่าไม่ใช่คู่เสี่ยง หมอแค่แจ้งว่าคุณเป็นพาหะ เฉยๆรึเปล่าคะ ถ้าคุณกังวล โทรกลับไปถามค่ะ จนท.ค่ะ คุณจะสบายใจแบบ 100% การฟังสารส่งต่อๆกันอาจมีความผิดพลาดเกิดขึ้นได้ค่ะ

ตอนโทรไปค่ะ คุณหมอเขาบอกว่า ไม่สามารถแจ้งได้ ต้องมาฟังผลเอง ที่รพ เเต่ผลอยู่บุรีรัมย์ หนูมาอยู่กรุงเทพค่ะ เลยกังวล แล้วญาติที่ไปเอาไห้ คุณหมอแจ้งเเค่ว่า เป็นธารัสซีเมียค่ะ หนูไม่ทราบอะไรเลย เพราะเป็นท้องแรกค่ะ🙏🏻🙏🏻🙏🏻

ขอความคิดจากแม่ๆทีนะคะ พอดีไม่รู้จริงๆค่ะ