4 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนท้องได้9วีคไอหนักมาก ไอจนอาเจียน ตอนกลางคืนไอไม่ได้นอนเลยค่ะ ไปหาหมอได้ยามากินหมอแจ้งว่ายาไม่ค่อยแรงอาจจะหายช้า กินยาที่หมอให้มาเรื่อยๆจนยาหมดก็ไม่ดีขึ้น ไปหาหมอบ่อยมากแต่ไม่หาย จนได้มาลองกินมะขามป้อมลูกเล็กๆ กินเปล่าๆไม่ต้องจิ้มอะไร อาจจะมีขมบ้าง แต่แม่ๆลองฝืนกินควบคู่กับน้ำอุ่นบ่อยๆ อาจการดีขึ้นนะคะ มะขามป้อมช่วยชุ่มคอแต่ต้องเป็นแบบลูกเล็กๆๆจะดีกว่า ลูกใหญ่ๆลองกินแล้วไม่หาย แม่ๆลองหามากินดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เราไอหนักตั้งแต่รู้ว่าท้อง 5w จนตอนนี้เข้า 13w ยังไออยู่เลยค่ะ หาหมอกินยาตามสั่งไม่หาย เรื้อรังมาก ตอนนี้คือรอให้หายไปเอง 😂 แต่เราเคยถามคุณหมอ หมอบอกไม่อันตรายนะคะ แต่ก็กังวลอยู่ดี แต่อย่าซื้อยากินเองนะคะ นอนเยอะๆ กินน้ำเยอะๆพอช่วยได้ค่ะ

ตอนนี้ท้อง5เดือนค่ะ ไอหนักมาเป็นอาทิตย์แล้วยังไม่หายเหมือนกันค่ะ ไอทีนึงสงสารลูกมากค่ะ ยาที่กินก็คงจะไม่แรงเท่าคนปกติกินเลยอาจจะหายช้า พยายามกินน้ำอุ่นนะคะ แต่ลูกดิ้นเก่งปกติเลยค่ะ

ไอทีจนแสบคอค่ะไอหนักเหมือนกันกินยาก็เท่าเดิม