2 ตอบกลับ

บ้านนี้เพิ่งเป็นเลย คันแต่ไม่ไม่ผื่น อดไม่ได้เกาสุดๆอาทิตย์กว่าๆ จนเป็นผื่น ไปหาหมอ หมอบอกถ้าไม่ได้เป็นตุ่มก่อนแล้วคันแต่คันก่อนแล้วเป็นผื่นที่หลังคืออากาศหนาวผิวแห้ง ให้ใช้ออยกับโลชั่นกับครีมอาบน้ำเด็กผสมออยค่ะ ตอนนี้คันน้อยลง มากกกก

น่าจะใช่ค่ะ พยายามทาครีมเยอะๆเลย คันสุด

TapFluencer

ระวังอย่าเกานะคะ กลัวจะแตกลายค่ะ ทาครีมให้ชุ่มชื้นนะคะแม่ ส่วนตัวไม่เป็นผื่น แต่รู้สึกคันเหมือนกันค่ะ พยายามไม่เผลอเกา😂

บางทีก็แอบลูบๆเบาๆเหมือนกันค่ะ 🤣 เคยจะเกาต่อหน้าพยาบาล โดนเบรกแรงมาก ไม่ได้นะคะคุณแม่ อย่าเกาค่ะ ท้องจะแตก 5555555555