23 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราก็ท้องแรกคะ ตอนนี้ 33w3d หมอบอกน้องเริ่มกลับหัวแล้วเหมือนกันคะ โอกาสคลอดก่อนกำหนดมีสูง หมอบอกว่าของเราไม่น่าเกิน 37 weeks คะ โอ๊ย... ตื่นเต้นสุดๆ คะ

34วีคเท่ากันเลยค่ะ เริ่มมีอาการเหมือนเจ็บเตือนแล้วด้วยพรุ่งนี้หมอนัดจะได้รู้ว่ามีโอกาสคลอดก่อนกำหนดไหม เพราะบ้านนี้รกเกาะต่ำด้วย

บ้านนี้ท้องแรก40+4คะ(ฉีดยาเร่งผ่านสายนํ้าเกลือ+เจาะถุงนํ้าครํ่า) ตอนนี้ท้องสอง38+5รอลุ้นว่าคลอดวันไหนคะ

ตอนนี้ 38+4 แร้วคะ ยังไม่คลอดเลย รออยุ่เหมือนกันว่าจะเจ้บเมื่อไหร ถ้าไม่เจ้บเลยสงสัยต้องผ่า

อายุครรภ์ไล่ๆกันเรยค่ะแต่บ้านนี้น้องกลับหัวตั้งแต่25วิคตอนนี้เริ่มท้องปั้นแข็งบ่อยแล้ว

หมอไม่ได้บอกจ้าแม่

บ้านนี้เจ็บเตือนเหมือนกันค่ะ​ เหมือนก้นจะหลุดเลย​ เมื่อยช่วงล่างมากๆ

อยากออกสัก 36 ก็พอเพราะน้องตัวใหญ่มากค่ะ พรุ่งนี้หมอนัดแล้ว

บ้านนี้ท้องแรก ผญ ค่ะ 37+4วีค ยังเงียบอยู่เลย

ตอนนี้40+2 แล้วค่ะ น้องยังไม่อยากออกมาเลย

บ้านนี้ท้องแรก 37+ คะ ท้อง 2 หมอนัดผ่า 39+ คะ