8 ตอบกลับ

เจ็บตั้งแต่ช่วง 31w เหมือนกันค่ะ แต่เป็นๆหายๆ ยิ่งเวลานอนยิ่งปวดค่ะตอนขยับตัวคือทรมานมากแต่ก็ได้แค่ทนค่ะเพราะเท่าที่อ่านดูเหมือนเป็นอาการที่ต้องเจอค่ะยิ่งตอนนี้ 34w แล้วยิ่งตึงเลยค่ะ

เราเริ่มเป็นช่วง 30w ค่ะ ปวดจนรู้สึกว่าเหมือนจะก้าวขาไม่ออก แต่เด๋วมันจะหายปวดไปเองค่ะ เราว่ามันน่าจะเกี่ยวกับเดินเยอะด้วย ตอนนี้33w ก็ยังเป็นๆหายๆอยู่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ท้องแรกไม่เคยเป็นมาเป็นตอนท้อง 2 เลยตกใจค่ะ อาจจะเป็นเราเดินเยอะนั่งรถบ่อยด้วยมั้งคะ

Super Mum

เป็นอยู่เหมือนกันค่ะ 36+4 เดินบ่อยรีบลุกนี้เจ็บจี๊ดเลยค่ะต้องนั่งพักสักแปปถึงดีขึ้น

ท้องแรกคลอดเอง ท้อง2รอลุ้นอยู่ค่ะว่าจะยังใง

ปวดเหมือนกันเลยคะ ยิ่งตอนกำลังจะลุกนั่ง เปลี่ยนท่าคือหน่วงสุดๆๆเลยคร้า

เพิ่งเป็นวันนี้เลยค่ะแม่29+3 มันเจ็บ จุก หน่วง จนแทบก้าวขาไม่ออกเลยค่ะ

จริงค่ะแม่ ทรมานมากกลางคืนนอนไม่หลับเลยค่ะ

ไม่ผิดปกติค่ะ มดลูกขยายตัว ท้องขยายทำให้ดึงรั้ง

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เป็นตั้งแต่25w ปกติมั้ยคะ

เราเริ่มเดินขัดขา ก้าวขาก็ไม่ออก