2 ตอบกลับ

VIP Member

ค่อยๆหัดให้น้องกินข้าวเป็นหลักดีกว่าคะนมก็ให้กินอยู่นะ/ ขอถามคะตอนนี้แม่ให้น้องทานข้าวหรือกินแต่นมอย่างเดียว

เค้าไม่ต่อยกินข้าว เลยให้นมแทนค่ะ เช่น ตอนเช้าตื่นมาล่อไห้กินจนถึง9-10 โมง เค้ากินประมาณคำนึง ก็ต้องกินนม เลยต้องให้กินนมแทนค่ะ พอบ่ายๆมาไห่กินข้าวถ้าไม่กินก้ไห้กินนมแทน พอช่วงบ้ายก้เว้นชาวงถึงเย็น มาไก้กินข้าวเย้นบางทีก้กินนิดเดียวค่ะ ก้มากินนมแทนค่ะ เป้นแบบนี้ตลอด ถ้สไม่ไห้กินนมเลยก็สงสารทั้งวันไม่กินไร

ลูกเรา2ขวบแล้ว ก็ไม่กินข้าวเลยค่ะ บอกว่าข้าวเป็นหนอน เรางดไม่ให้นมก็ร้องหนักมาก สุดท้ายก็ต้องให้นมอยู่ดี