7 ตอบกลับ

บ้านนี้​ 1​ เดือน​ 22​ วันยังสะดุ้งอยู่เลยค่ะ​ ปกติของเด็กแรกเกิดค่ะ​ 3​ เดือนกว่านู้นถึงจะเริ่มหายค่ะ​ ช่วงแรก​ ๆ​ แนะนำแม่​ห่อตัวน้องตอนนอนค่ะ​ ช่วยได้​ พอเดือนกว่าไปแล้วค่อยจับนอนตะแคง

ปกติค่ะ แรกเกิดถึงประมาณ3เดือนน้องจะสะดุ้งง่าย จากนั้นจะดีขึ้นค่ะ แม่ห่อตัวน้องช่วยได้มากค่ะ น้องจะไม่สะดุ้ง รู้สึกอบอุ่น แล้วก็หลับนานขึ้นด้วยค่ะ

VIP Member

เป็นปกติค่ะ แนะนำแม่ห่อตัวให้น้องนะค่ะ จะช่วยให้น้องไม่สะดุ้งได้ค่ะ เวลานอนจับนอนตะแคงสลับซ้ายและขวา

สอบถามหน่อยค่ะพอดีลูกกินนมจากเต้าสำลักบ่อยต้องทำยังไงค่ะตอนนี้เริ่มหายใจครึดคราดแล้วค่ะ

น้ำนมแม่ช่วงกินแรก​ ๆ​ จะไหลอกมาเยอะค่ะน้องกินไม่ทันเลยสำลัก​ แนะนำแม่ก่อนให้น้องกินนมบีบ​นมออกจากเต้าออกก่อนสักแปบนึงแล้วค่อยให้น้องกินนมค่ะ

ห่อตัวน้องไว้นะคะ ไม่ต้องหาอะไรไปวางทับน๊า มันอันตราย

เอาผ้าบางๆวางทับช่วงอกช้วยลดอาการได้คะ เป็นปกติ

Super Mum

ปกติค่ะ