9 ตอบกลับ

คุณแม่ต้องใจเย็นๆ ค่ะ ถ้าบังคับฝึกตอนน้องยังไม่พร้อม จะกลายเป็นการตั้งแง่ต่อต้านไปเลย รอวันที่น้องอารมณ์ดีๆ แล้วลองหาวิธีชวนน้องฝึกอีกที น้องยังเล็กอยู่มีเวลาฝึกอีกเยอะค่ะ

TapFluencer

ใช้จุกนมคอกว้างเสมือนนมแม่ค่ะ แล้วก็ให้คนอื่นป้อนตอนน้องหิวเดี๋ยวน้องจะยอมกินเองค่ะ บ้านนี้ถ้าแม่ป้อนเหมือนน้องได้กลิ่นแม่ก็จะไม่ยอมกินขวด

ลูกสาวคนโตเราก็เป็นค่ะ สุดท้ายเราต้องเลี้ยงนมแม่ถึง3ขวบเลยนางไม่ยอมดูดขวดคะ เราพยายามแล้วนะแต่นางก็ไม่ยอมดูดขวด

หาขวดคอกว้างเสมือนเต้าแม่ของพีเจ้นสิคะ จุกนมนิ่มมาก ให้สลับกับเต้าแม่ อาจจะช่วยได้นะคะ

แม่ลองหาซื้อขวดนมคอกว้างนะคะ มันจะคล้ายกับการเข้าเต้าค่ะ ให้กินแบบนั้นไปก่อนค่ะ

เหมือนกันเลยคะ ปั้มไว้ไม่กินเลย น้อง2เดือน4วันคะ

ต้องใจเย็นค่ะ ค่อยๆฝึก

ไม่เกี่ยวกันคะ

เหมือนกันค่ะ