2 ตอบกลับ

6w ซาวด์ผ่านช่องคลอดดีกว่านะคะคุณแม่ น้องยังเล็กมากๆอยู่ ผ่านหน้าท้องอาจจะไม่เห็นอะไรค่ะ อีกอย่างเรื่องของหัวใจเต้นแล้ว มีสิทธิ์หลุดมั้ย? บอกไม่ได้แน่ชัดค่ะ ทั้งนี้ขึ้นกับการดูแลตัวเองของคุณแม่ โรคทางพันธุกรรม ความสมบูรณ์ในการฝังตัวของตัวอ่อน เพราะการตั้งครรภ์สำหรับผู้หญิงทุกคนคือความเสี่ยง เรามีความเสี่ยงกันทุกวันและทุกไตรมาสนะคะ

หลุดได้เสมอค่ะ ท้องยังอ่อนมาก ดูแลตัวเองดีๆ อย่าเดินเยอะ อย่ายกของหนักค่ะ