1 ตอบกลับ

ของเรา ใช้สิทธิ์ประกันสังคมเหมือนกัน ได้ส่วนลดการตรวจโควิดนะคะ ไม่ได้จ่ายค่ะ มีประกันสังคม ฝากคลินิค ก็เบิกได้ค่ะ เบิกรวมได้ 1500฿ ค่ะ เอาใบเสร็จ / ใบรับรองแพทย์ ไปยื่นค่ะ

ของเราไปเบิกค่าคลอด/ค่าฝากคลอด พร้อมกันเลยค่ะ ถ้าส่งประกันมากกว่า 1 ปี จะได้เงินของบุตรอีกเดือนละ 800฿ ทำทีเดียวเลย เตรียมเอกสารไป เลยค่ะ สำเนาบัตรประชาชน สำเนาใบเกิดลูก หน้าบุ๊คแบงค์ ที่ผูกพร้อมเพย์กับบัตรประชาชน ใบเสร็จฝากครรภ์ฉบับจริง ใบรับรองแพทย์ ทำเรื่องเสร็จ 2-3 วันเงินเข้าค่ะ เราได้มา ค่าคลอด 15,000฿ ค่าฝากครรภ์ 1,500฿ เงินสมทบ 22,500฿