124 ตอบกลับ

ตอน 6 วีคเราก็ยังไม่แพ้นะน้ำหนักขึ้น 1 โล มาแพ้ตอน 8 วีค

บ้านก้อท้องได้6สัปดาห์น้ำหนักคงทึ่เลยค่ะไม่ขึ้นเลย

บ้านนี้ 24W เพิ่มแค่ 3kg ค่ะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้4เดือนแรกลงใป 6 โล พึ่งขึ้นช่วง 5 เดือนเองค่ะ

ไตรมาสแรกน้ำหนักจะขึ้นๆลงๆ แม่ไม่ต้องเครียดนะคะ

บ้านนี้ท้องได้13วีคจน17+2 น้ำหนักขึ้นมาแค่2โลเองค่ะ

ไตรมาสเเรกเราไม่ขึ้นนะค่ะ มาเริ่มขึ้นไตรมาสสอง

เยอะไปค่ะ ช่วงไตรมาสเเรกเพิ่มมานิดเดียวก็พอค่ะ

ระหว่างตั้งท้องจนถึงคลอด นน.ควรเพิ่มที่11.5-16กก.ค่ะ

VIP Member

ทางนี้ 8w ลงไป 2 โลค่ะ แม่แพ้ผะอืดผะอมตลอดเวลาค่ะ 🤢