117 ตอบกลับ

ปรึกษาคุณหมอ หมอจะจ่ายยาให้ค่ะ บางคนแค่ทานลูกพรุน ทานมะละกอก็ช่วยได้ ส่วนตัวทานอะไรก็ไม่ช่วยยกเว้นยาที่หมอจ่ายค่ะ ท้องผูกหนักมาก

แม่ซื้อน้ำลูกพรุน และโยเกิต มาทานนะคะ วันนี้สดๆร้อนๆเลยค่ะ ออกเรียบร้อย ค่ะทนเสียดๆทวาร นิดนึงแต่ยังดีกว่าเบ่งเองแรงๆนะคะ

อาจจะเป็นริดสีดวงได้น่ะค่ะ แม่ค่อยๆเบ่งน่ะค่ะ อย่าเบ่งพวกพรากน่ะค่ะ หรือกินผักหรือนมเปรี้ยว ก็ได้ค่ะ แม่บ้านนี้ก็ท้องผูกค่ะ

ควรทานผักผลไม้เยอะๆหน่อยค่ะ แต่ถ้ายังท้องผูกอยู่ให้ไปหาหมอเลยนะค่ะ เดี๋ยวจะเป็นเหมือนเรา ท้องผูกจนเป็นริดสีดวง ทรมานมาก

บ้านนี้ตอนไม่ท้องก็ถ่ายยากอยู่ พอตอนท้องเป็นยิ่งกว่า กินอะไรก็ถ่ายยาก เป็นริชซี่เลยค่ะทรมานสุดๆ สุดท้ายหมอจ่ายยาให้ค่ะ

ทานโยเกิร์ต ผัก ผลไม้ มะละกอ แก้วมังกร กล้วย ะรุน ถ้าทำทุกอย่างแล้วยังผูกจริงๆ senokot ค่ะ ทานได้ หมอบอกคือมะขามแขกไม่อันตราย

แม่พยามทานมะละกอ โยเกริ์ต เคี้ยวอาหารให้ละเอียดนะคะ เพราะบ้านนี้เป็นริดทรมานมาเป็นตอน14wเลย ตอนนี้34wดีขึ้นค่ะ

เป็นครั้งหนึ่งค่ะนั่งอยู่ในห้องน้ำเกือบสองชั่วโมงเหงื่อท่วมตัวเลย แต่ก็ออกมาได้มีเลือดนิดนึงปวดไปหลายวันเลย

ทานส้มทานผลไม้เยอะๆค่ะตอนนี้ไม่เป็นแล้ว ถ่ายปกติทุกวันเลย

VIP Member

เลือดออกจากช่องคลอดต้องไปหาหมอนะคะ แต่เรื่องอาหารการกินเน้นผลไม้ น้ำเปล่าเยอะๆเลยค่ะ เขี้ยวอาหารนานๆค่ะ

ตั้งแต่ท้องไม่เคยท้องผูกเลยคะ ตอนนี้9เดือนแล้ว ทาน กล้วย ส้ม น้ำเต้าหู้ใส่เม็ดแมงลัก ยาคูลท์ โยเกิร์ต คะ