7 สัปดาห์ หัวใจหยุดเต้น

สวัสดีค่ะแม่ๆทั้งหลาย กลับมาอัปเดตอีกครั้งหลังจากเคยโพสเรื่องเลือดออกทางช่องคลอด ล่าสุดไปตรวจสัปดาห์ที่ 7 หมอบอกเด็กไม่มีการเต้นของหัวใจ เสียใจมาก นอนร้องให้ทั้งคืน ??? อยากสอบถามแม่ๆท่านไหนมีประสบการณ์เจอแบบนี้บ้างค่ะ แล้วถ้ารอให้ร่างกายขับเลือดออกมาเองใช้เวลานานมั้ยค่ะ หรือต้องไปโรงพยาบาลให้กินยาขับออกมาค่ะ หรือใครเจอหยุดเต้น แล้วตรวจซ้ำกลับเจอหัวใจเต้นอีก เข้ามาแชร์ประสบการณ์ให้ใจชื่นหน่อยค่ะ

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ถ้าเด็กหัวใจหยุดเต้นจริงๆเดียวจะขับออกมาเองค่ะ ถ้าไม่ออกก็ต้องขูดมดลูก เราเคยแท้งตอน13wน้องหัวใจหยุดเต้นไปแล้ว แต่ไม่ต้องขูดมดลูกเพราะปวดท้องก่อนน้องขับออกมาเอง ถ้าน้องไม่อยุ่แล้วจริงๆต้องเอาออกมานะคะเดียวเน่าในท้อง เป็นอันตรายกับแม่เองค่ะ

5y ago

มันแล้วแต่คนด้วยมั้งคะเรามีเลือดสีน้ำตาลไหลออกมา ประมาณ3-4วันก็ปวดท้องไปหาหมอก็ออกมาเลยค่ะ

เราเคยท้องน้องหัวใจหยุดเต้นตอนสามเดือนหมอบอกเพราะทารกหยุดการเจริญเติบโตไปเองไป หมอสอดยาแล้วขูดมดลูกคะ เพราะแท้งไม่สมบูรณ์

ขูดมดลูกดีกว่าค่ะ พักร่างกาย6เดือน ก้ค่อยมีใหม่ค่ะ เราหัวใจไม่เต้น ไปรพ.คลินิกเปน4ที่ ก้ผลแบบเดิม น้องฟ่อตัวไปเอง ได้ขูดมดลูกค่ะ

5y ago

ขอบคุณค่ะ บอกหมอรออีกหนึ่งอาทิต ถ้าร่างกายยังไม่ขับออกมาจะไปหาหมออีกครั้งค่ะ

VIP Member

แนะนำรอตรวจที่อื่รอีกรอบคะ บ้านนี้ได้ยินเสียงหัวใจน้องตอน12w คะ ตอน8wยังซาวไม่เจอด้วย ตอนนี้6เดือน ปรกติมากคะ

5y ago

ของคุณแม่มีเลือดออกไม่ค่ะระหว่างนั้น

แม่รออีกหน่อยดีกว่าค่ะ บ้านนี้ตอน7w ยังไม่ได้ยินเสียงหัวใจน้องเลยค่ะ มาได้ยินชัดตอน12 w ค่ะ

5y ago

แม่ลองไปตรวจที่รพ.หรือคลินิคอื่นอีกรอบนะคะ เผื่อผลตรวจอาจจะผิดพลาด

ขอแสดงความเสียใจ​ด้วย​นะ​คะ​😣