ท้องเล็กเกี่ยวกับขนาดตัวของลูกไหม

สวัสดีค่ะแม่ๆ เราเป็นคนตัวเล็กมากค่ะ พอท้องตอนนี้ 6 เดือนแล้วท้องออกมาแค่นี้ คนรอบข้างจะชอบพูดว่า ท้องแค่นี้ลูกตัวเล็กนะ ท้องแค่นี้ลูกจะตัวแค่ไหน เลยอยากถามแม่ๆว่า ขนาดท้องเกี่ยวกับขนาดตัวของลูกด้วยหรอคะ

ท้องเล็กเกี่ยวกับขนาดตัวของลูกไหม
63 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราก็ท้องเล็กค่ะท้องแรก ลูกออกมา3160กรัม ไม่ค้องกังวลนะคะกินนมเยอะๆค่ะบำรุงดี ตอนแรกก็กังวลเหมือนกันค่ะ ตอนนี้น้องแข็งแรงสุขภาพดีค่ะ

7 เดือนเราท้องเล็กกว่าแม่อีกค่ะ คุณหมอบอกว่าน้องอ้วน น้ำหนักเกินเกณฑ์ด้วย อย่ากังวลไปค่ะแม่ ถ้าคุณหมอไม่ว่าอะไรก็เชื่อหมอดีกว่านะคะ

บ้านนี้เป็นคนตัวเล็ก ท้องเล็กมากบ้างคนดูไม่ออกด้วยซ้ำว่าท้อง คลอดตอน35วีค น้ำหนัก2650แข็งแรงดีค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นคนตัวเล็กค่ะ หนักแค่ 41 โล ท้องก็ใหญ่นะคะแต่น้องออกมา 1,740 กรัมเองค่ะ หมอบอกว่าอาจจะเกิดจากพันธุ์กรรมค่ะ

5y ago

น้องแข็งแรงดีค่ะ ไม่ต้องอบ แต่ได้อยู่โรงพยาบาล 11 วัน ทำน้ำหนัก ตอนออกจากโรงพยาบาลหนัก 1,830 กรัม แต่ตอนนี้น้องได้ 2 เดือน 10 วัน น้ำหนักจะ 6 โลแล้วจ้า

บ้านนี้แม่เป็นตัวเล็กท้องแรกนน.ขึ้นมา14กิโล น้องคลอดออกมา 3250gค่ะทั้งๆที่เสียงรอบข้างจะบอกว่าลูกหนักไม่ถึง3000gหรอก

ตอนท้องมีแต่คนบอกท้องเล็กเหมือนกัน​ น้ำหนักขึ้น​ 5​ กิโล​ แรกเกิดลูก​ 2890 กรัม​ อย่าคิดมากกินนมแทนน้ำ​ กินไข่​

อันนี้ตอนท้อง 7เดือน แค่นี้เอง ลูกออกมาหนัก 3590 จ้ะ มีแต่คนบอกท้องเล็กลูกตัวเล็กแน่นอน อื้อหื้อไม่จริง

Post reply image
5y ago

ท้องเราก็เท่านี้คะ มีแต่คนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันคะ

ไม่เกี่ยวค่ะแม่ บ้านนี้โดนทักท้องเล็ก ไปซาวตอน 34+1w นน.2487g หมอบอกน้องแข็งแรง ตัวโตดี ท้องเล็กไม่ต้องกังวลค่ะแม่

อ่านเพิ่มเติม
5y ago

บ้านนี้ตัวเล็ก ผอมเหมือนกันค่ะแม่ ตอนแรกเเพ้ท้องลดแค่ 3-4 ขีดเอง นน.ก่อนท้อง 45 ตอนนี้ 34+6w นน.60 แล้วค่ะแม่ บ้านนี้ชอบกิน นม ไข่ หมอบอกแม่บำรุงดี นน.ลูกดีมาก

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องก็ท้องเล็กค่ะมีแต่คนทักลูกจะตัวเล็กนะ หมอก็บอกลูกน้ำหนักน้อยแต่คลอดมา3350ค่ะ 555

VIP Member

ไม่ต้องคิดมาก ท้องเล็กรึใหญ่ไม่เกี่ยวกับขนาดทารกหรอกจ้า. แค่ลูกแข็งแรง ดิ้นเก่งก็ดีแล้วจ้า