8 ตอบกลับ

ลูกสาว 6 เดือน 13 วัน ไม่ชอบนอนคว่ำเลยค่ะ น้องชอบนอนหงายแม่ก็จับตะแคงซ้าย-ขวา แต่น้องก็กลับมานอนหงายเหมือนเดิม พยายามเอานอนคว่ำน้องไม่เอาร้องอย่างเดียวค่ะ แม่อยากให้นอนคว่ำบ้างจะได้นอนยาวๆบ้าง

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ ปกติลูกชอบนอนตะแคง แต่พอคว่ำได้ ก็นอนคว่ำตลอด จนตอนนี้ดูดนมท่านอนคว่ำแล้ว แล้วจะนอนหลับยาวด้วยค่ะ แต่แม่ก็เป็นห่วงกลัวหายใจไม่ออก 🙏🏻🙏🏻😆

ระวังไว้ก็ดีนะค่ะ..ค่อยดูอยู่ตลอดจะดีมาก เพราะน้องที่รู้จักลูกเค้าก็ชอบนอนคว่ำเหมือนกัน สุดท้ายขาดอากาศหายใจเสียชีวิตเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง

Super Mum

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ พอน้องเริ่มพลิกตัวได้ ก็ชอบนอนคว่ำค่ะ แต่น้องนอนคว่ำเหมือนกับเค้านอนได้นานมากขึ้นนะคะ

VIP Member

ที่บ้านก็นอนคว่ำค่ะ นอนคว่ำตั้งแต่เกิดไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ แต่ต้องระวังอย่าให้หมอน หรือที่นอนอุดจมูกค่ะ

บ้านนี้ก้อชอบนอนคว่ำ ดีแล้วคะที่น้องชอบนอนคว่ำหัวจะได้สวยๆๆนอนนานด้วยนะคะแค่ระวังผ้าปิดจมูก

บ้านนี้ให​้นอนคว่ำตั้งเเต่ยังไม่ถึงเดือนตอนนี้3เดือนเเล้วไม่ยอมนอนหงายเลยค่ะ

รอคำตอบด้วย 📌📌 น้องน่ารักมาก ❤️❤️