ขอความรู้จากเเม่ท้อง2

สวัสดีค่ะเราอายุครรภ์ 31+4week เรามีอาการเจ็บท้องน้อยเป็นบางครั้ง เดินๆอยู่ท้องเเข็งก็มี เราดูไม่ออกว่ามันคืออาการของอะไร หาข้อมูลเเล้วก็ค่อนข้างสับสนกับภาษาเเพทย์ค่ะ เลยอยากถามประสบการณ์เจ็บเตือนหรืออะไรผิดปกติจากเเม่ๆ คิดว่าคนเราคุยกันคงเข้าใจง่ายกว่าหมอ เเล้วถ้าเราคลอดออกมาจริงๆลูกเราจะมีเปอร์เซ็นที่จะเเข็งเเรงหรืออันตรายมั้ย อาการเริ่มเเรกเป็นยังไง ควรระวังอะไร #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ขอความรู้จากเเม่ท้อง2
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ