ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ มีผื่นคันขึ้นแบบนี้..คือผื่นอะไรคะ

สวัสดีค่ะ แม่ตั้งครรภ์ได้ 24 week เริ่มมีผื่นแดงและคันบริเวณรอบเต้านม 2 ข้าง เป็นแบบนี้มาได้ประมาณ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ มีแค่บริเวณรอบเต้านมนะคะ ตรงท้องไม่มีค่ะ แรกๆยังไม่ลามขนาดนี้ ตอนนี้คันมากไม่ไหว ลองไปที่ร้านขายยาแล้วเภสัชสงสัยว่าอาจจะแพ้พวกน้ำยาซักผ้าหรือน้ำยาปรับผ้านุ่ม(ที่บ้านใช้ยี่ห้อเดิมตลอด) เลยได้ยาแก้แพ้มาทาแต่ไม่หายค่ะ มีแม่ๆบ้านไหนเคยเป็นเหมือนกันไหมคะ อยากรู้ว่าอันตรายไหม หรือแม่ๆคนไหนแนะนำยาให้ได้ไหมคะ คันมากนอนไม่ได้แล้วค่ะ (ท้องนี้ท้องที่ 2 ค่ะ ท้องแรกปกติไม่มีอาการใดๆแม้แต่แพ้ท้องค่ะ)

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ มีผื่นคันขึ้นแบบนี้..คือผื่นอะไรคะ
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ